Tập huấn công tác Khám chữa bệnh
03.04.2017 09:32
Ngày 28 – 29/3 tại trạm Y tế xã Hùng An trung tâm Y tế tổ chức tập huấn nâng cao kiến thức kỹ năng cho cán bộ làm công tác khám chữa bệnh và xét nghiệm cho cán bộ toàn trung tâm và trạm Y tế các xã;
Tập huấn công tác Khám chữa bệnh
Ngày 28 – 29/3 tại trạm Y tế xã Hùng An trung tâm Y tế tổ chức tập huấn nâng cao kiến thức kỹ năng cho cán bộ làm công tác khám chữa bệnh và xét nghiệm cho cán bộ toàn trung tâm và trạm Y tế các xã;
Trong 2 ngày tập huấn các học viên đã được nghe giảng viên Bs Đặng Phúc Diệp: Giám Đốc trung tâm Y tế đã cung cấp những kiến thức cơ bản và biểu mẫu Y tế xã, cách thực hiện Siêu âm, điện tim, xét nghiệm, ghi chép sổ sách. Hướng dẫn nội dung cơ bản của thông tư 37/2016/ TT/BYT
Qua lớp tập huấn các học viên nắm được những kiến thức cơ bản về ghi chép sổ sách, biểu mẫu, Kỹ thuật siêu âm, xét nghiệm, điện tim. Tại buổi tập huấn các học viên tham quan học tập mô hình điểm về cơ sở Y tế Xanh, Sạch, Đẹp.
-
39/KH-TTYT
Kế hoạch triển khai thực hiện các chương trình, đề án trong lĩnh vực Dân số và phát triển năm 2024...
-
30/QĐ-TTYT
Quy chế hoạt động của Ban chỉ đạo của Trung tâm Y tế huyện Bắc Quang...
-
Quy chế kèm theo Quyết định số 30/QĐ-TTYT
quy chế hoạt động của ban chỉ đạo...
-
29/QĐ-TTYT
Quyết định về việc ban hành Quy chế Đào tạo, bồi dưỡng viên chức của Trung tâm Y tế huyện Bắc Quang...
-
28/QĐ-TTYT
Quyết định Thành lập đội cơ động phòng chống thiên tai, tìm kiếm cứu nạn và phòng chống dịch bệnh năm 2024...
- Huyện Bắc Quang tổ chức Triển khai đề án thí điểm nâng cao chất lượng Chăm sóc sức khỏe ban đầu
- Bắc Quang tập huấn kiến thức năng lực cho cộng tác viên dinh dưỡng thôn, bản về chăm sóc dinh dưỡng cho 1000 ngày đầu đời
- Trung Tâm Y tế huyện Bắc Quang tổ chức Chiến dịch truyền thông lồng ghép cung cấp dịch vụ khám sức khỏe, sàng lọc một số bệnh thường gặp ở người cao tuổi năm 2024 (Đợt II)
- Bắc Quang triển khai Đề án thí điểm nâng cao chất lượng chăm sóc sức khỏe ban đầu tại Trạm Y tế xã